Vùng đất của gió

IndexIndex  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng Khách viếng thăm đến với Pet Shop
Kick vào đây để chọn mua cho mình con thú dễ xương nhất. Xem thông tin chi tiết ở đây
Chào mừng Khách viếng thăm đến với Shop Online
Kick vào đây để chọn mua những sản phẩm mình yêu thích.
News & Announcements
  • Gallery & Others
Top posters
L.Fool—»¤HươgHeroine

Vịt quay

Chemilan911

JayLee

i don't cry

cutithemkeo

xinloi_anhkhongphaila_vip

—¤÷AnDrEEy÷¤—

♥→ThiênSứ←♥

Trụ trì : Thích Thì Chiến

Google

Share | 

...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
™─»†Ñữ♣†¶-¶ầñ♣Gió†«─™
♣Ma Vương♣
♣Ma Vương♣

Huy chương :
Birthday : 01/01/1993

Bài gửiTiêu đề: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 3:03 am

Ai cũng nói Gió vô tâm, lạnh lùng, kêu ngạo và thổi bay tất cả những gì Gió đi qua. Nhưng đâu ai biết được trong lòng của Gió là một trái tim nóng bỏng và dễ vỡ.

Ngày đầu tiên, Gió gặp Cỏ và đem lòng thương mến. Lúc này, Gió luôn luôn ở bên Cỏ, mỗi lần Cỏ lay động là biết có Gió đang ở cùng - Gió vui lắm. Ngày qua ngày, Gió luôn đùa vui với Cỏ, chúc Cỏ ngủ ngon mỗi khi màn đêm bao phủ trong khu vườn nhỏ nhoi kia và buổi sáng tốt lành khi những giọt sương còn đọng trên lá Cỏ. Nhưng một ngày, Gió chợt nhận ra Cỏ không còn là Cỏ của ngày xưa. Cỏ muốn vươn lên, muốn nắm lấy những Tia nắng, muốn kéo Tia nắng về bên Cỏ và muốn thoát khỏi cái không gian nhỏ nhoi đó. Gió hiểu chứ ... Gió khóc ... và Gió đành phải ra đi và nhường chỗ cho Tia nắng ấm áp kia.

Gió chôn chặt tình cảm vào tận đáy lòng, khi giận giữ lại biến thành bão táp hãi hùng, nước mắt đã không còn rơi ...

Gió ngốc lắm ....

Tại sao phải làm mình trở nên như vậy? Tại sao phải cố đi qua nỗi đau bằng chính những nỗi đau? Tại sao phải làm tổn thương chính mình? Gió hiểu mà .... Gió ơi, tại sao phải làm những điều ngốc ngếch thế? Dựa vào một ai đó đi, đừng cố tỏ ra mình mạnh mẽ nữa .

Ừhm , đôi lúc cũng muốn nắm chặt tay một ai đó để cùng bước đi … nhưng … đã mấy lần thử để rồi cuối cùng nhận ra … ko được … Sợ cái cảm giác làm đau một ai đó , cũng sợ cái cảm giác mình kéo ai đó xuống sâu hơn , sợ người ta lọt thỏm trong cái thế giới của Gió với những nỗi đau của riêng mình … Chưa ai bước qua được cùng mình . Khi mới bắt đầu đã nhận ra sự trốn chạy của họ … khi mới bắt đầu đã nhận ra những cảm xúc đau. Và bất giác , bàn tay mình khẽ buông …đôi mắt lại nhòe đi …Thèm được nắm chặt bàn tay ai đó , thèm được giữ mãi hơi ấm của một người … nhưng lại ko nỡ … ko thể nhắm mắt khi thấy họ đau … Tự lúc nào đẩy họ ra xa như thế ?! Tự lúc nào ko còn tìm kiếm, ko còn hi vọng ?

Gió thật sự rất muốn có một ai đó có thể ôm mình vào lòng mà thì thầm … "khóc đi…" . Thật sự rất mong một bàn tay đủ ấm để giữ chặt đôi bàn tay giá lạnh. Thật sự rất cần một bờ vai , một yêu thương , một người có thể hiểu , có thể chấp nhận và có thể yêu tất cả những gì vốn thuộc về Gió.

Gió ko lành lặn … Gió vỡ vụn…
Gió ko nhẹ bẫng… Gió tang thương…

Rất sợ … sợ mình của giờ đây …
Rất sợ … sợ mình của ngày mai thành bão …

Nhưng phải làm sao …làm sao bây giờ hở Gió … ?!? …

Gió bây giờ ko còn khóc nhưng lại ko thể yêu thương. Gió bây giờ muốn dừng lại nhưng lại ko thể dừng lại được nữa. Gió bây giờ thèm một căn nhà trống để nghỉ ngơi nhưng lại ko cách nào tìm được . Gió bây giờ… là Gió mà … đã ko còn có thể trở lại như ngày xưa được nữa …

Nhắm mắt lại !!!
Gió ơi ! hãy khóc đi ............................. tiec qua tiec qua
Xem lý lịch thành viên
mit
♣Ma Vương II♣
♣Ma Vương II♣

Huy chương :
Birthday : 05/06/1988

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 8:02 am

Ec, Gió cũng có lúc như vậy sao?
Xem lý lịch thành viên
™─»†Ñữ♣†¶-¶ầñ♣Gió†«─™
♣Ma Vương♣
♣Ma Vương♣

Huy chương :

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 11:17 am

gió ! cũng có tâm hồn chứ chị Neutral
Xem lý lịch thành viên
mit
♣Ma Vương II♣
♣Ma Vương II♣

Huy chương :
Birthday : 05/06/1988

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 11:19 am

™─»†Ñữ♣†¶-¶ầñ♣Gió†«─™ đã viết:
gió ! cũng có tâm hồn chứ chị Neutral
Neutral Neutral Neutral
Nhưng chị ko tin gió .... can than day can than day can than day
Xem lý lịch thành viên
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 11:23 am

Khi mới bắt đầu đã nhận ra sự trốn chạy của họ … khi mới bắt đầu đã nhận ra những cảm xúc đau. Và bất giác , bàn tay mình khẽ buông …đôi mắt lại nhòe đi …Thèm được nắm chặt bàn tay ai đó , thèm được giữ mãi hơi ấm của một người … nhưng lại ko nỡ … ko thể nhắm mắt khi thấy họ đau … Tự lúc nào đẩy họ ra xa như thế ?! Tự lúc nào ko còn tìm kiếm, ko còn hi vọng ?
cái này giống giống mình...
™─»†Ñữ♣†¶-¶ầñ♣Gió†«─™
♣Ma Vương♣
♣Ma Vương♣

Huy chương :

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 11:24 am

cái gì cũng có tâm hồn cả , đồ vật cũng vậy , cây cối cũng vậy , và tất cả mọi vật xung quanh ta đều vậy , nhưng sao chị 0 tin gió No No ( thất vọng Sad )
Xem lý lịch thành viên
i don't cry
♣Ma Vương III♣
♣Ma Vương III♣

Huy chương :
Birthday : 05/03/1993
Đến từ : tổ 2-vjp-12a3. herher.----Thành viên ๑۩۞۩๑.Độc thân hội.๑۩۞۩๑.

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 12:37 pm

uk. mình cũng chẳng tin gió.

Xem lý lịch thành viên
Chemilan911
๑۩۞۩๑MOD.๑۩۞۩๑.
๑۩۞۩๑MOD.๑۩۞۩๑.

Huy chương : King
Birthday : 09/11/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 3:01 pm

Gió chỉ thoáng qua cuộc đời của Cỏ rùi sẽ có một ngày Gió rời xa Cỏ để tìm kiếm một chân trời mới! Gió vẫn chỉ là Gió! Nhưng Chắc là Gió cũng có tâm hồn đấy! Neutral

...........Mình không phải là số một nhưng là duy nhất...............
Xem lý lịch thành viên http://vungdatcuagio.top-forum.net
huog_kawajj
♣Ma Vương I♣
♣Ma Vương I♣

Huy chương :
Birthday : 04/10/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 4:22 pm

bài này hay thế , nghe kiểu giống " bồ công anh" Lil Shady
làm gió là sướng nhất, đc tự do
Xem lý lịch thành viên
a0h0nsan
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Huy chương :
Birthday : 05/03/1994

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 4:30 pm

được tự do ! mà không có được người mình yêu ! không có được hạnh phúc ! thì sự tự do chẳng còn ý nghĩa gì nữa Neutral
Xem lý lịch thành viên
™─»†Ñữ♣†¶-¶ầñ♣Gió†«─™
♣Ma Vương♣
♣Ma Vương♣

Huy chương :

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 4:30 pm

bạn này nói chuẩn lắm , hiểu lòng gió y như tớ vậy ^^! Embarassed
Xem lý lịch thành viên
huog_kawajj
♣Ma Vương I♣
♣Ma Vương I♣

Huy chương :

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 4:36 pm

thì sinh ra là gió thì phải chấp nhận thoy
dù cô đơn vì ko có tih yêu riêng, nhưng nó đi khắp nơi và mang tình yêu đến cho tất ka? mọi ng
Xem lý lịch thành viên
™─»†Ñữ♣†¶-¶ầñ♣Gió†«─™
♣Ma Vương♣
♣Ma Vương♣

Huy chương :

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Fri May 28, 2010 10:04 pm

các bạn 0 hiểu gì về gió hết , các bạn chẳng hiểu gió muốn gì , chẳng hiểu gió cần gì , chẳng hiểu lòng gió đau như thế nào khi người mình yêu mà lại 0 yêu mình , các bạn hoàn toàn 0 hiểu gì về gió hết No No
Xem lý lịch thành viên
huog_kawajj
♣Ma Vương I♣
♣Ma Vương I♣

Huy chương :

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Sat May 29, 2010 7:52 am

ko phải tớ ko hiểu , mà tớ mún nhìn gió theo 1 khía cạnh khác
kai pai viết trên có j khó hiểu đâu , nhàm oy
Xem lý lịch thành viên
i don't cry
♣Ma Vương III♣
♣Ma Vương III♣

Huy chương :
Birthday : 05/03/1993
Đến từ : tổ 2-vjp-12a3. herher.----Thành viên ๑۩۞۩๑.Độc thân hội.๑۩۞۩๑.

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Sat May 29, 2010 7:55 am

cái j cũng có tính 2 mặt, con ng cũng thế và gió cũng như thế.

Xem lý lịch thành viên
huog_kawajj
♣Ma Vương I♣
♣Ma Vương I♣

Huy chương :

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Sat May 29, 2010 8:00 am

ko những 2 mặt đâu, phức tap lắm
để có huy chương phải phấn đấu mới đc , ai cho ý kiến tiếp đi, để mình lại cho
Xem lý lịch thành viên
xinloi_anhkhongphaila_vip
♣Ma Vương III♣
♣Ma Vương III♣

Birthday : 18/03/1992
Đến từ : mU`caNg cHai?-naM bO`oAn...----Thành viên ๑۩۞۩๑.Độc thân hội.๑۩۞۩๑.

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Sat May 29, 2010 10:15 am

anh có huy chương mà mấy anh Admin "bất ngờ" nè Sad
thế này đeo huy chương làm gì.chán Sad

Cảnh Sát Hình Sự
Xem lý lịch thành viên
[ga babe]_yoyo
♣Ma Vương II♣
♣Ma Vương II♣

Huy chương :
Birthday : 27/10/1993
Đến từ : GóC kHuẤt CủA tRáI tIm ..................Không Thương :.♥.: Không Nhớ :.♥.: Không Mơ Mộng :.♥.: :.♥.: Không Buồn :.♥.: Không Chán :.♥.: Lệ Không Rơi :.♥.: :.♥.: -----Thành viên ๑۩۞۩๑.Độc thân hội.๑۩۞۩๑...............

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Wed Jun 02, 2010 9:34 am

Ừhm , đôi lúc cũng muốn nắm chặt tay một ai đó để
cùng bước đi … nhưng … đã mấy lần thử để rồi cuối cùng nhận ra … ko
được … Sợ cái cảm giác làm đau một ai đó , cũng sợ cái cảm giác mình kéo
ai đó xuống sâu hơn , sợ người ta lọt thỏm trong cái thế giới của Gió
với những nỗi đau của riêng mình … Chưa ai bước qua được cùng mình . Khi
mới bắt đầu đã nhận ra sự trốn chạy của họ … khi mới bắt đầu đã nhận ra
những cảm xúc đau. Và bất giác , bàn tay mình khẽ buông …đôi mắt lại
nhòe đi …Thèm được nắm chặt bàn tay ai đó , thèm được giữ mãi hơi ấm của
một người … nhưng lại ko nỡ … ko thể nhắm mắt khi thấy họ đau … Tự lúc
nào đẩy họ ra xa như thế ?! Tự lúc nào ko còn tìm kiếm, ko còn hi vọng ?
bùn...................

Smile Smile theo truyền thuyết
nếu ai đó gấp 1000 con hạc giấy bằng tờ polime 500k thì người đó sẽ hạnh phúc mãi mãi

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes ai gấp tặng e đi

Razz Razz Razz Razz

Xem lý lịch thành viên
YeuDoiTheNhi
♣Ma Vương II♣
♣Ma Vương II♣

Birthday : 14/10/1994

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Wed Jun 02, 2010 10:06 am

Gió trên cao lặng khóc,....
Đúng tâm trạng bài bồ công anh mà
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!   Today at 6:11 am

...Gió ơi ~ Hãy khóc đi ... khóc cho tâm hồn được bay bổng và hãy khóc để lòng mình vơi đi nỗi đau ấy đi ^^~ !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang